ทำสีโมเดลกันดั้ม แอร์บรัช โมเดล ทำสีโมเดล หนังสงคราม หนังทหาร โมเดล model gundam กันพลา อุปกรณ์ สอน ขาย จำหน่าย วิธี ทำ ประกอบ กันดั้ม เครื่องบิน เรือ รถถัง ฟิกเกอร์ ประกอบ ทำสี ต่อ สร้าง พลาสติก gunpla ตัดเส้น ต่อดิบ คีมตัด หุ่นยนต์ gundamtool 
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=29079.msg231633#msg231633
ประกอบ ทำสี gundam
ปัญหาที่พบบ่อย ทำโมเดล
หนังสือประวัติศาสตร์ สงคราม ทหาร สงครามโลก
ทำสีโมเดลกันดั้ม แอร์บรัช โมเดล ทำสีโมเดล หนังสงคราม หนังทหาร โมเดล model gundam กันพลา อุปกรณ์ สอน ขาย จำหน่าย วิธี ทำ ประกอบ กันดั้ม เครื่องบิน เรือ รถถัง ฟิกเกอร์ ประกอบ ทำสี ต่อ สร้าง พลาสติก gunpla ตัดเส้น ต่อดิบ คีมตัด gundamtool  - รับชมจบแต่ละหน้าแล้วที่มุมขวาล่างสุด คลิก "บทความที่เก่ากว่า" ยังมีบทความเพิ่มอีกนะครับ - ติดต่อพูดคุย ปรึกษา หรือให้คำแนะนำ ผมได้เลยที่ kit556แอ๊ดgmail.com หรือ comment ในแต่ละบทความ หรือ คลิก ติดต่อแวะชม facebook ผมได้ครับ

T34/85 คันจิ๋ว เวอร์ชั่น 2

T34/85 scale 1/144

รถถังคันนี้ชื่อ T34/85 เป็นรถถังของอดีตสภาพโซเวียตครับ เป็นรุ่นที่ผลิตออกมาจำนวนมาก ได้เข้าร่วมรบในสมรภูมิสำคัญ คือแนวรบด้านตะวันออกกับกองทัพนาซี

Type Medium tank
Place of origin  Soviet Union
Service history
In service 1940–present
Used by Soviet Union and 39 others
Wars World War Two and many others
Production history
Designer T-34 Main Design Bureau – KMDB
Designed 1937–1940
Produced 1940–1958
Number built 84,070

ข้อมูลบางส่วนจาก wikepedia ครับ

ตัวโมเดลเป็นโมขนาด 1/144 ของ seriew battle tank collection ครับ ถ้าซื้อตอนลดราคาจะถูกมาก มีให้เลือก 3 แบบ ผมชอบคันสีเขียวของโซเวียต ข้อเสียมีอย่างเดียวคือ สายพานทำจากยาง มันหดจนใส่กลับไม่ได้ คันก่อนผมตัดขยายแล้วเอาดินพอกบัง แต่คันนี้ขอโชว์แบบโล่งละกันครับ คิดซะว่ากำลังถอดไปซ่อม :-) ... ชมยาวๆเลยครับ

หมดแล้วครับ อันนี้ถ่ายคู่กับคันเก่า ผสมสีใหม่สีก็ต่างกันบ้าง คันก่อนทำสีสดไปหน่อย คันนี้ผมว่าีสีสวยกว่าครับ (จากภาพถ่ายคันนี้จะสวยกว่า แต่ถ้าดูตาเปล่า คันก่อนที่สีสด จะสวยกว่าครับ)

ภาพหมดแล้วครับขอกลับฐานทัพ ... ไว้พบกันใหม่

--------------------------------------------------------------------

สำหรับ ขั้นตอนการทำคร่าวๆนะครับ แกะกล่องออกมาจะมีแผงแบบนี้

ก็จัดการตัด ต่อจากแผง

ผมไม่ได้ลงสีหลักใหม่คับ แต่ทำการระบายสีทอนแสงให้เกิดมิติ

แล้วก็จัดก่อนเวเธอริ่งด้วยสีน้ำตาล บ้าง ดำบ้าง ทำคราบ แล้วก็ติดดีคอลเข้าไป เป็นอันเสร็จ

ไม่มีความคิดเห็น:

แสดงความคิดเห็น